प्रशासकीयब्रेकिंग न्युज

ढेबेवाडी येथील बस अपघातातील जखमींवर तात्काळ उपचार

आठवडा विशेष टीम―




सातारा दि. १९:  पाटण तालुक्यातील सळवे, ढेबेवाडी, पाटण मार्गावर जानुगडेवाडी गावच्या हद्दीत आज सकाळी पाटण आगार बसचा अपघात झाला. या अपघातात 20 जण जखमी झाले असून जखमींना नजीकच्या शासकीय रुग्णालयात उपचारासाठी हलविण्यात आले आहे. ही घटना पालकमंत्री शंभूराज देसाई यांना समजताच तात्काळ प्रशासनाशी संपर्क साधून जखमींना आवश्यक ते सर्व उपचार त्वरीत सुरु करण्याचे निर्देश दिले. जखमींच्या उपचारामध्ये कोणत्याही प्रकारची गैरसोय होऊ नये याबाबत दक्षता घेण्यासही त्यांनी सांगितले आहे.

एमच-14 बी.टी.1127 ही बस सळवे–ढेबेवाडी या मार्गावर धावत असताना जानुगडेवाडी या गावच्या हद्दीत आली असता समोरून ट्रॅव्हल येत आसताना बस चालकाने बस डावीकडे घेतली आसता रस्त्याच्या डाव्या बाजूस असलेल्या झाडाला बसची धडक बसून गंभीर अपघात झाला. अपघातात रा. प. चालकाला वाहन नियंत्रित न झाल्याने सदर अपघाता झाल्याचे प्रथमदर्शनी दिसून येत आहे.

या अपघातात 30 जण किरकोळ जखमी झाले असून बसचेही नुकसान झाले आहे. यातील बहुतांश जणांना  प्रथमोपचार करून घरी सोडण्यात आले.त्यापैकी 9 जणांना कराड येथे  व  9 जखमी प्रवाशांना स्थानिक  ग्रामीण रुग्णालय ढेबेवाडी येथे उपचारासाठी हलविण्यात आले.

पालकमंत्री देसाई यांनी दिलेल्या निर्देशानुसार पालकमंत्री यांचे विशेष कार्य अधिकारी सुनिल गाढे यांनी कराड येथील कृष्णा हॉस्पीटल येथे तातडीने जाऊन त्याठिकाणी दाखल असलेल्या रुग्णाची विचारपूस केली. त्यांच्या उपचाराबाबत स्थानिक डॉक्टरांना सूचना दिल्या. कृष्णा हॉस्पिटलच्या वतीने देखील उपचाराबाबत कोणतीही कमतरता राहणार नाही असे सांगण्यात आले. तसेच तत्काळ तेथे दाखल 9 प्रवाशी यांचेवर उपचार करण्यात आले. सर्वांची प्रकृती धोक्याबाहेर असल्याचे स्थानिक डॉक्टरांनी सांगितले. तसेच यातील किरकोळ स्वरुपाच्या जखमींना उपचारानंतर लगेच घरी सोडण्यात आले असून सद्यस्थितीत दोन जण कृष्ण हॉस्पिटलमध्ये दाखल असून त्यांच्यावर पुढील उपचार सुरू असून त्यांची प्रकृती धोक्याबाहेर आहे.

ग्रामीण रुग्णालय ढेबेवाडी येथील रुग्णालयात उपचार सुरु असणाऱ्या रुग्णांची पोलीस उपअधीक्षक विजय पाटील, महसूल प्रशासनाचे सर्कल यांनी स्वत:भेट घेऊन विचारपासून केली व तात्काळ उपचार उपलब्ध होतील, याची दक्षता घेतली. किरकोळ जखमी प्रवाशांवर उपचार करुन घरी सोडण्यात आले आहे. कराड येथील विभागीय वाहतूक अधिकारी ज्योती गायकवाड व त्यांचे सहकारी यांनी देखील हॉस्पिटलमध्ये भेट देऊन याबाबत रुग्णाची विचारपूस केली आहे. जिल्हाधिकारी संतोष पाटील हे देखील जखमी वरील उपचार व तात्काळ आवश्यक मदत या बाबींवर लक्ष ठेवून आहेत.

०००







Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Back to top button