आदिवासी विकास विभागाच्या आश्रमशाळांमध्ये ६६१ शिक्षक पदांची कंत्राटी भरती; अर्ज करण्याची अंतिम संधी

बीड, १७ नोव्हेंबर २०२५ (विशेष प्रतिनिधी): महाराष्ट्र शासनाच्या आदिवासी विकास विभागांतर्गत राज्यातील सर्व जिल्ह्यांमधील आश्रमशाळांमध्ये कंत्राटी तत्वावर शिक्षकांची मोठी भरती प्रक्रिया सुरू झाली आहे. युनिसेक (UNISEC) या बाह्ययंत्रणेमार्फत कला शिक्षक, क्रीडा शिक्षक आणि संगणक शिक्षक यांसारख्या विविध पदांच्या एकूण ६६१ जागा भरण्यात येणार आहेत. इच्छुक आणि आवश्यक शैक्षणिक पात्रता धारण करणाऱ्या उमेदवारांना ई-मेलद्वारे अर्ज सादर करण्याची शेवटची संधी असून, जाहिरात प्रदर्शित झाल्यापासून दहा दिवसांच्या आत अर्ज करणे बंधनकारक आहे. ही पदे तातडीने भरायची असल्याने, उमेदवारांनी वेळेत अर्ज करणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे.

आश्रमशाळा शिक्षक भरती २०२५: एकूण पदे आणि एकत्रित मानधन

ही भरती प्रक्रिया आदिवासी विकास विभाग आणि बाह्ययंत्रणा युनिसेक यांच्या संयुक्त विद्यमाने राबवली जात आहे. निवड झालेल्या उमेदवारांना पदांनुसार आकर्षक एकत्रित मानधन दिले जाईल.

पदपदसंख्याएकत्रित मानधन (दरमहा)
कला शिक्षक२४७रु. २०,०००/-
क्रीडा शिक्षक१५९रु. २५,०००/-
संगणक शिक्षक२५५रु. २०,०००/-
एकूण पदे६६१

शैक्षणिक पात्रता: पदांनुसार सविस्तर माहिती

उमेदवारांची निवड करताना अनुभव, उच्च शिक्षण आणि विशेष अर्हता असलेल्यांना प्राधान्य दिले जाईल.

कला शिक्षक पदासाठी आवश्यक शैक्षणिक अर्हता काय आहे?

कला शिक्षक पदासाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांकडे खालीलपैकी किमान एक अर्हता असणे आवश्यक आहे:

  • आवश्यक शैक्षणिक अर्हता ए.टी.डी. (Art Teacher Diploma).
  • ए. एम/बी.एफ.ए. (A.M/B.F.A.).
  • याव्यतिरिक्त, नृत्य, गायन किंवा वादन विषयातील पदवी अर्हता असणे गरजेचे आहे.

क्रीडा शिक्षक/मार्गदर्शकासाठी पात्रता आणि प्राधान्य निकष काय आहेत?

क्रीडा शिक्षक/मार्गदर्शकाच्या निवडीसाठी खालील अर्हता आणि निकष विचारात घेतले जातील:

  • प्राधान्य: नामवंत खेळाडू, माजी सैनिक, स्वेच्छानिवृत्त पोलीस अधिकारी/कर्मचारी यांना प्राधान्य दिले जाईल.
  • विशेष क्रीडा अर्हता:एन.आय.एस. (N.I.S.), बी.पी.एड. (B.P.Ed), एम.पी.एड. (M.P.Ed) इत्यादी विशेष क्रीडा अर्हता धारकांना प्राधान्य मिळेल.
  • अट: शारीरिक शिक्षण/खेळांमध्ये आवड, शारीरिकदृष्ट्या तंदुरुस्त असणे आवश्यक आहे.
  • प्रतिनिधित्व: उमेदवाराने किमान विद्यापीठ स्तरावर कोणत्याही मैदानी खेळाचे प्रतिनिधित्व केलेले असणे गरजेचे आहे.

संगणक शिक्षक (Computer Instructor) बनण्यासाठी काय पात्रता लागते?

संगणक शिक्षक/निर्देशकाच्या निवडीसाठी खालील किमान शैक्षणिक पात्रता असणे आवश्यक आहे:

  • किमान पात्रता:B.Sc. (CS / IT) किंवा B.C.A. किंवा B.E. (Computer) किंवा B.Tech. (Computer) किंवा तत्सम पदवी.
  • प्राधान्य:M.C.A./M.Sc. (Computer/IT) यासारखे उच्च शिक्षण घेतलेल्या आणि अनुभवी उमेदवारांना प्राधान्य दिले जाईल.

अर्ज कसा आणि कुठे करायचा? (अर्ज करण्याची अंतिम तारीख)

ही भरती प्रक्रिया अत्यंत जलदगतीने पूर्ण करायची असल्याने, अर्ज फक्त ऑनलाइन पद्धतीने (ई-मेलद्वारे) स्वीकारले जातील.

अर्ज प्रक्रिया:

  1. पात्र आणि इच्छुक उमेदवारांनी जाहिरात प्रदर्शित झाल्याच्या तारखेपासून दहा दिवसांच्या आत अर्ज सादर करणे गरजेचे आहे.
  2. अर्ज करताना ई-मेलमध्ये पद आणि इच्छित तालुका/जिल्हा स्पष्टपणे नमूद करणे आवश्यक आहे.
  3. शैक्षणिक अर्हता, अनुभव प्रमाणपत्रे आणि आवश्यक कागदपत्रे PDF फॉरमॅटमध्ये स्कॅन करून अर्जासोबत जोडावी लागतील.
  4. सर्व कागदपत्रे खालील ई-मेल पत्त्यावर वेळेत पाठवावीत.

अर्ज पाठवण्याचा ई-मेल पत्ता:unisec.tdd@gmail.com

संपर्क तपशील (Contact Details) आणि अधिक माहितीसाठी काय करावे?

या भरती प्रक्रियेसंबंधी काही शंका असल्यास, अर्जदारांनी थेट संपर्क साधण्यासाठी युनिसेक संस्थेचे संपर्क क्रमांक उपलब्ध आहेत.

  • संपर्क क्रमांक: ८९५६४०७३०२ / ९०९६७७७१९४
  • वेळ: सकाळी १० ते सायंकाळी ६ वाजेपर्यंत

टीप: उमेदवारांनी अर्ज करण्यापूर्वी संबंधित पदासाठी असलेली सर्व शैक्षणिक आणि अनुभव पात्रता काळजीपूर्वक तपासावी आणि अर्ज अंतिम मुदतीपूर्वी जमा करावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.Required fields are marked *