बीडमध्ये धावत्या कारला अचानक भीषण आग; लिंबागणेशचे डॉक्टर दांपत्य थोडक्यात बचावले

लिंबागणेश, १५ फेब्रुवारी (विशेष प्रतिनिधी): बीड जिल्ह्यातील लिंबागणेश येथील प्रसिद्ध डॉक्टर दांपत्य, डॉ. भारत मेंगडे आणि डॉ. प्रतिभा मेंगडे हे रविवारी एका मोठ्या अपघातातून थोडक्यात बचावले आहेत. सकाळी त्यांच्या धावत्या कारला अचानक आग लागल्याची धक्कादायक घटना महाजनवाडी फाट्याजवळ घडली. सुदैवाने, डॉक्टरांनी दाखवलेल्या तत्परतेमुळे आणि प्रसंगावधानामुळे कोणतीही जीवितहानी झाली नाही. मात्र, या भीषण आगीत त्यांच्या वाहनाचे मोठे नुकसान झाले आहे.

घटनेचा सविस्तर घटनाक्रम मिळालेल्या माहितीनुसार, डॉ. भारत मेंगडे आणि त्यांच्या पत्नी डॉ. प्रतिभा मेंगडे हे आज, रविवारी सकाळी त्यांच्या बोरखेड येथील शेतात निघाले होते. शेतात बोअरवेलची गाडी येणार असल्याने ते सकाळी सव्वा सहा वाजण्याच्या सुमारासच घरून बाहेर पडले. ते त्यांच्या टाटा इंडिका व्हिस्टा (एमएच २३ वाय २३२१) या कारमधून प्रवास करत होते. त्यांची गाडी महाजनवाडी फाट्यावर पोहोचली असता, कारच्या इंजिनमधून अचानक धूर येऊ लागल्याचे डॉ. भारत मेंगडे यांच्या निदर्शनास आले. क्षणाचाही विलंब न लावता त्यांनी अत्यंत सावधगिरीने गाडी रस्त्याच्या बाजूला उभी केली आणि दोघांनीही तत्काळ गाडीच्या बाहेर धाव घेतली.

शॉर्टसर्किटमुळे आगीचा भडका डॉक्टर दांपत्य गाडीबाहेर पडताच अवघ्या काही क्षणांतच कारने पेट घेतला. आगीने इतके रौद्र रूप धारण केले होते की संपूर्ण गाडी आगीच्या भक्ष्यस्थानी पडली. प्राथमिक अंदाजानुसार, कारमधील वायरिंगमध्ये शॉर्टसर्किट झाल्यामुळे ही आग लागल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. डॉ. मेंगडे यांनी वेळीच धोका ओळखून गाडी थांबवली नसती, तर मोठा अनर्थ ओढवला असता. त्यांच्या या प्रसंगावधानामुळे दोघांचेही प्राण वाचले आहेत.

स्थानिक नागरिक आणि ग्रामस्थांची तत्पर मदत या घटनेची माहिती मिळताच परिसरातील नागरिकांनी मदतीसाठी तत्काळ घटनास्थळी धाव घेतली. डॉ. गणेश ढवळे, विक्रांत वाणी, सय्यद अख्तर आणि सुमित मुळे हे तातडीने मदतीला पोहोचले. त्यांच्यासोबतच महाजनवाडी गावचे सरपंच विश्वंभर गिरी, शिवाजी घरत, सतीश घरत, ऋषिकेश घरत, अभिषेक घरत आणि अक्षय घरत यांनी आग विझवण्यासाठी शर्थीचे प्रयत्न केले. ग्रामस्थांच्या या एकत्रित प्रयत्नांमुळे आणि तत्परतेमुळे काही वेळातच आगीवर नियंत्रण मिळवणे शक्य झाले.

वाहनांच्या सुरक्षिततेचा प्रश्न पुन्हा ऐरणीवर या आगीच्या घटनेमुळे महाजनवाडी फाटा आणि लिंबागणेश परिसरात काही काळ भीतीचे आणि खळबळीचे वातावरण निर्माण झाले होते. सुदैवाने यात कोणतीही जीवितहानी झाली नसली तरी, वाहनांचे नियमित सर्व्हिसिंग आणि वायरिंगची तपासणी करण्याचे महत्त्व या घटनेने पुन्हा एकदा अधोरेखित केले आहे. प्रवाशांनी लांबच्या प्रवासाला निघण्यापूर्वी आपल्या वाहनाची योग्य तपासणी करून घेणे अत्यंत आवश्यक असल्याचे तज्ज्ञांकडून वारंवार सांगण्यात येते.