बातम्या
Beed Crime: बीडमध्ये ‘बिहार पॅटर्न’? राष्ट्रवादीचे नेते राम खाडे यांच्यावर १५ जणांचा जीवघेणा हल्ला 🔴 LIVE | बीड नगरपरिषद २०२५: प्रभाग १३ मध्ये मिनाताई वाघचौरेंची जोरदार मुसंडी; ‘दादांची लाडकी बहीण’ ठरतेय गेमचेंजर 🌾Live शेतकरी कर्जमाफी २०२५: ३० जूनपूर्वी कर्जमुक्ती? जिल्हा बँकांकडून माहिती संकलनास वेग! बीडकरांचा पाणीप्रश्न: ११४ कोटींची ‘अमृत’ योजना ७ वर्षांपासून रखडली; ३३ कोटींच्या वीज बिलामुळे योजनेला ‘ग्रहण’ बीड शहरात ‘घड्याळ’ फुटणार आणि ‘तूतारी’ वाजणार; आंबेडकरी चळवळीची वज्रमूठ स्मिता वाघमारेंच्या पाठीशी! बीडकरांचा जीव धोक्यात: १४० कोटींच्या रस्त्यावर विजेचे खांब आणि रोहित्रांचा विळखा; प्रशासनच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह Beed Live: बीडमध्ये आज राजकीय धुरळा! अजित पवार आणि पंकजा मुंडेंच्या तोफा धडाडणार – Marathi News | Nagar Parishad Election Beed District – Latest Maharashtra News बीड नगरपरिषद: गोपीनाथ मुंडे यांचे निष्ठावंत पप्पू कागदे यांना उमेदवारी नाकारल्याने समर्थक आक्रमक; सोशल मीडियावर नाराजीचा सूर धारूर नगरपरिषद निवडणूक: आचारसंहितेचा फज्जा; ‘आमची सत्ता आहे’ म्हणत नेत्यांची अधिकाऱ्यांवर अरेरावी बीड हादरले! पंकजा मुंडेंचे सर्व कार्यक्रम रद्द; स्वीय सहाय्यक अनंत गर्जे यांच्या पत्नीच्या आत्महत्येने खळबळ Beed Crime: बीडमध्ये ‘बिहार पॅटर्न’? राष्ट्रवादीचे नेते राम खाडे यांच्यावर १५ जणांचा जीवघेणा हल्ला 🔴 LIVE | बीड नगरपरिषद २०२५: प्रभाग १३ मध्ये मिनाताई वाघचौरेंची जोरदार मुसंडी; ‘दादांची लाडकी बहीण’ ठरतेय गेमचेंजर 🌾Live शेतकरी कर्जमाफी २०२५: ३० जूनपूर्वी कर्जमुक्ती? जिल्हा बँकांकडून माहिती संकलनास वेग! बीडकरांचा पाणीप्रश्न: ११४ कोटींची ‘अमृत’ योजना ७ वर्षांपासून रखडली; ३३ कोटींच्या वीज बिलामुळे योजनेला ‘ग्रहण’ बीड शहरात ‘घड्याळ’ फुटणार आणि ‘तूतारी’ वाजणार; आंबेडकरी चळवळीची वज्रमूठ स्मिता वाघमारेंच्या पाठीशी! बीडकरांचा जीव धोक्यात: १४० कोटींच्या रस्त्यावर विजेचे खांब आणि रोहित्रांचा विळखा; प्रशासनच्या भूमिकेवर प्रश्नचिन्ह Beed Live: बीडमध्ये आज राजकीय धुरळा! अजित पवार आणि पंकजा मुंडेंच्या तोफा धडाडणार – Marathi News | Nagar Parishad Election Beed District – Latest Maharashtra News बीड नगरपरिषद: गोपीनाथ मुंडे यांचे निष्ठावंत पप्पू कागदे यांना उमेदवारी नाकारल्याने समर्थक आक्रमक; सोशल मीडियावर नाराजीचा सूर धारूर नगरपरिषद निवडणूक: आचारसंहितेचा फज्जा; ‘आमची सत्ता आहे’ म्हणत नेत्यांची अधिकाऱ्यांवर अरेरावी बीड हादरले! पंकजा मुंडेंचे सर्व कार्यक्रम रद्द; स्वीय सहाय्यक अनंत गर्जे यांच्या पत्नीच्या आत्महत्येने खळबळ

Beed Crime: बीडमध्ये ‘बिहार पॅटर्न’? राष्ट्रवादीचे नेते राम खाडे यांच्यावर १५ जणांचा जीवघेणा हल्ला

LIVE
Updates: 11
Newest | Oldest
• संपादक

राम खाडे यांच्यावर जीवघेणा हल्ला: सुरेश धस यांच्यावर संशय, 'शस्त्र परवाना का रद्द केला?' - राष्ट्रवादीचा सवाल

बीड जिल्ह्यातील आष्टी तालुक्यातील प्रसिद्ध माहिती अधिकार कार्यकर्ते आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरदचंद्र पवार पक्ष) पक्षाचे पदाधिकारी राम खाडे यांच्यावर अहिल्यानगर (अहमदनगर) येथील मंदाली गावाजवळ अज्ञातांनी प्राणघातक हल्ला केल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. या हल्ल्यामुळे बीडच्या राजकारणात मोठी खळबळ उडाली असून, राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्यांनी या घटनेचा तीव्र निषेध केला आहे. राम खाडे आणि आष्टीचे आमदार सुरेश धस यांच्यातील जुन्या वैमनस्याचा संदर्भ देत, या हल्ल्यामागे सुरेश धस यांचाच हात असल्याचा गंभीर आरोप राष्ट्रवादीचे प्रवक्ते शिवराज बांगर यांनी केला आहे. तसेच, राम खाडे यांची पोलीस सुरक्षा अचानक का काढण्यात आली, असा थेट सवाल प्रदेशाध्यक्ष जयंत पाटील यांनी गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना विचारला आहे.

• संपादक

शिवराज बांगर यांचा घणाघात: हा तिसरा जीवघेणा हल्ला

राष्ट्रवादी काँग्रेस शरद पवार गटाचे प्रवक्ते शिवराज बांगर यांनी या घटनेनंतर अत्यंत आक्रमक भूमिका घेतली आहे. बांगर यांच्या मते, राम खाडे यांच्यावर झालेला हा पहिला हल्ला नसून तिसरा जीवघेणा प्रयत्न आहे. त्यांनी या प्रकरणाची सखोल चौकशी करून केवळ हल्लेखोरांनाच नव्हे, तर या कटाच्या मुख्य सूत्रधाराला अटक करण्याची मागणी केली आहे.

बांगर म्हणाले, राम खाडे यांच्यावर जो हल्ला झाला, त्याचे कारण संपूर्ण बीड जिल्ह्याला माहित आहे. आष्टीचे आमदार सुरेश धस आणि राम खाडे यांच्यात वैचारिक लढा सुरू असून, हे प्रकरण सध्या सर्वोच्च न्यायालयात प्रलंबित आहे. एकीकडे न्यायालयात लढाई सुरू असताना, दुसरीकडे प्रशासकीय पातळीवर दबाव आणून राम खाडे यांचा शस्त्र परवाना रद्द केला जातो आणि त्यांचे पोलीस संरक्षण काढून घेतले जाते. हे सर्व कोणाच्या सांगण्यावरून घडत आहे? प्रशासनावर कोणाचा दबाव आहे? याची उत्तरे मिळाली पाहिजेत.

• संपादक

जमीन घोटाळा आणि राजकीय संघर्ष

राम खाडे यांनी आष्टी तालुक्यातील देवस्थान इनाम जमिनींचे घोटाळे आणि इतर भ्रष्टाचाराची प्रकरणे उघडकीस आणली होती. शिवराज बांगर यांनी माहिती दिली की, सुरेश धस यांच्या नात्यातील काही व्यक्तींचे टिप्पर राम खाडे यांनी तहसीलदारांमार्फत कारवाईस लावले होते. तसेच, सोसायटीच्या जमिनीवरील शॉपिंग कॉम्प्लेक्सचा मुद्दाही खाडे यांनी लावून धरला होता. [येथे आष्टी जमीन घोटाळ्याशी संबंधित जुन्या बातमीची लिंक द्या]

समाजसेवकांवर हल्ले घडवून आणायचे आणि दुसरीकडे आपणच समाजसुधारक असल्याचा आव आणायचा, ही परिस्थिती गंभीर असल्याचे मत बांगर यांनी व्यक्त केले. या प्रकरणात पाणी कुठे मुरते आहे हे स्पष्ट असून, सुरेश धस यांच्यावरही गुन्हे दाखल झाले पाहिजेत, अशी मागणी त्यांनी केली आहे. या संदर्भात लवकरच मुख्यमंत्री आणि पोलीस अधीक्षकांची भेट घेणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

• संपादक

खासदार बजरंग सोनवणे यांची पोलिसांना ताकीद

बीडचे खासदार बजरंग सोनवणे यांनी या घटनेचा तीव्र शब्दांत निषेध केला आहे. घटनेची माहिती मिळताच त्यांनी बीडच्या पोलीस अधीक्षकांशी चर्चा केली. सोनवणे म्हणाले, राम खाडे हे अन्यायाला वाचा फोडणारे कार्यकर्ते आहेत. अशा कार्यकर्त्यांवर जर अत्याचार होत असतील, तर प्रशासन काय करत आहे? या हल्ल्याचे सूत्रधार कोण आहेत, हे शोधून काढणे पोलिसांचे कर्तव्य आहे. मी स्वतः या प्रकरणी मुख्यमंत्र्यांशी बोलणार असून, हल्लेखोरांना आणि त्यांच्या पाठीशी असणाऱ्या सूत्रधारांना तात्काळ बेड्या ठोकल्या पाहिजेत. खासदार म्हणून मी पूर्ण ताकदीने राम खाडे यांच्या पाठीशी उभा आहे.

• संपादक

जयंत पाटील यांचा थेट गृहमंत्र्यांना सवाल

राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष जयंत पाटील यांनी या हल्ल्याची गंभीर दखल घेत राज्याच्या कायदा व सुव्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. राम खाडे हे गेल्या अनेक वर्षांपासून शासनातील भ्रष्टाचार आणि आष्टीतील देवस्थान जमिनींचे घोटाळे उघड करत आहेत, ज्यामुळे त्यांच्या जिवाला धोका निर्माण झाला होता.

जयंत पाटील म्हणाले, राम खाडे यांच्या जिवाला असलेला धोका ओळखून, मी स्वतः मुख्यमंत्री तथा गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना पत्र लिहून त्यांना सुरक्षा पुरवण्याची मागणी केली होती. न्यायालयाने देखील त्यांना पोलीस संरक्षण दिले होते. असे असताना, गृह विभागाने कोणाच्या आदेशावरून त्यांची सुरक्षा अचानक काढून घेतली? हा प्रकार अत्यंत संशयास्पद आणि धक्कादायक आहे.

सरकारच्या विरोधात किंवा भ्रष्टाचाराविरुद्ध आवाज उठवणाऱ्यांचे आवाज दाबण्यासाठी अशा प्रकारे हल्ले केले जात असतील, तर हे महाराष्ट्रासारख्या पुरोगामी राज्याला शोभणारे नाही. या प्रकरणातील आरोपींना कठोर शिक्षा झालीच पाहिजे, अशी मागणी जयंत पाटील यांनी केली आहे

• संपादक

जयंत पाटलांचे पत्र: राम खाडे यांची सुरक्षा कोणाच्या सांगण्यावरून काढली? जयंत पाटील यांचा गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना सवाल. देवस्थान जमीन घोटाळा उघड केल्यानेच खाडेंवर हल्ले होत असल्याचा दावा.

जयंत पाटलांचे पत्र: राम खाडे यांची सुरक्षा कोणाच्या सांगण्यावरून काढली? जयंत पाटील यांचा गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना सवाल. देवस्थान जमीन घोटाळा उघड केल्यानेच खाडेंवर हल्ले होत असल्याचा दावा.

• संपादक

खासदारांची भूमिका: बीडचे खासदार बजरंग सोनवणे यांनी पोलीस अधीक्षकांशी चर्चा करून हल्लेखोरांना तात्काळ अटक करण्याची मागणी केली. घटनेमागील 'मास्टरमाईंड' शोधण्याचे पोलिसांना आव्हान.

खासदारांची भूमिका: बीडचे खासदार बजरंग सोनवणे यांनी पोलीस अधीक्षकांशी चर्चा करून हल्लेखोरांना तात्काळ अटक करण्याची मागणी केली. घटनेमागील 'मास्टरमाईंड' शोधण्याचे पोलिसांना आव्हान.

• संपादक

राजकीय आरोप: राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (शरद पवार गट) प्रवक्ते शिवराज बांगर यांचा आमदार सुरेश धस यांच्यावर गंभीर आरोप. खाडे यांचा शस्त्र परवाना रद्द करणे आणि पोलीस संरक्षण काढणे हा पूर्वनियोजित कटाचा भाग असल्याचा दावा.

राजकीय आरोप: राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (शरद पवार गट) प्रवक्ते शिवराज बांगर यांचा आमदार सुरेश धस यांच्यावर गंभीर आरोप. खाडे यांचा शस्त्र परवाना रद्द करणे आणि पोलीस संरक्षण काढणे हा पूर्वनियोजित कटाचा भाग असल्याचा दावा.

• संपादक

ब्रेकिंग अपडेट: बीड जिल्ह्यातील आष्टी येथील माहिती अधिकार कार्यकर्ते राम खाडे यांच्यावर अहिल्यानगर (अहमदनगर) रोडवर अज्ञातांचा प्राणघातक हल्ला. प्रकृतीबद्दल चिंता व्यक्त.

ब्रेकिंग अपडेट: बीड जिल्ह्यातील आष्टी येथील माहिती अधिकार कार्यकर्ते राम खाडे यांच्यावर अहिल्यानगर (अहमदनगर) रोडवर अज्ञातांचा प्राणघातक हल्ला. प्रकृतीबद्दल चिंता व्यक्त.

• संपादक

हल्ल्यामागे कोणाचा हात असेल?

पोलीस तपासात नेमका हल्ला कोणी केला व त्यामागे कोणता आका आहे हेदेखील स्पष्ट होईल?

• संपादक

प्राणघातक हल्ला

बीडमधील मांदगाव येथे राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (शरद पवार गट) नेते राम खाडे यांच्यावर १५ जणांनी प्राणघातक हल्ला केला आहे. निवडणुकीच्या काळात घडलेल्या या घटनेने जिल्ह्यात खळबळ उडाली असून पोलीस तपास सुरू आहे.

बीड, २७ नोव्हेंबर (विशेष प्रतिनिधी): राज्यात सध्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांचे वारे वाहत असतानाच बीड जिल्ह्यात राजकीय गुन्हेगारीचा उद्रेक झाल्याचे पाहायला मिळत आहे. बीडमधील राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (शरद पवार गट) स्थानिक नेते राम खाडे यांच्यावर आज अज्ञातांनी प्राणघातक हल्ला केला. मांदगाव परिसरात सुमारे १५ जणांच्या टोळक्याने त्यांच्या गाडीवर हल्ला चढवून धारदार शस्त्रांनी वार केले. या घटनेत खाडे गंभीर जखमी झाले असून त्यांची प्रकृती चिंताजनक असल्याची माहिती समोर आली आहे. या प्रकारामुळे बीडमध्ये पुन्हा एकदा ‘बिहार पॅटर्न’ची चर्चा सुरू झाली असून राजकीय वर्तुळात मोठी खळबळ उडाली आहे.

मांदगाव शिवारात थरारक घटना

पोलिसांनी दिलेल्या प्राथमिक माहितीनुसार, ही घटना अहिल्यानगर आणि बीड जिल्ह्याच्या सीमेवर असलेल्या मांदगाव शिवारात घडली. राम खाडे हे आपल्या चारचाकी वाहनाने प्रवास करत असताना अचानक १० ते १५ अज्ञातांनी त्यांची गाडी अडवली. हल्लेखोरांनी सुरुवातीला दगड आणि लाठ्याकाठ्यांनी त्यांच्या कारची तोडफोड केली. गाडीच्या काचा फुटल्यानंतर हल्लेखोरांनी राम खाडे यांना बाहेर खेचून त्यांच्यावर धारदार शस्त्रांनी सपासप वार केले. हा हल्ला इतका भीषण होता की हल्लेखोरांनी खाडे यांना रक्ताच्या थारोळ्यात सोडून घटनास्थळावरून पळ काढला.

खासगी रुग्णालयात उपचार 

स्थानिक नागरिक आणि कार्यकर्त्यांनी तातडीने घटनास्थळी धाव घेत राम खाडे यांना रक्ताच्या थारोळ्यातून बाहेर काढले. त्यांची प्रकृती अत्यंत नाजूक असल्याने त्यांना तातडीने अहिल्यानगर (अहमदनगर) येथील एका बड्या खासगी रुग्णालयात उपचारासाठी दाखल करण्यात आले आहे. डॉक्टरांच्या पथकाकडून त्यांच्यावर अतिदक्षता विभागात उपचार सुरू आहेत. खाडे यांच्या डोक्याला आणि शरीराच्या इतर भागांवर गंभीर जख झाल्याने त्यांची प्रकृती चिंताजनक असल्याचे डॉक्टरांनी सांगितले आहे.

निवडणुकीच्या काळात राजकीय तणाव

बीड जिल्हा हा नेहमीच राजकीयदृष्ट्या संवेदनशील मानला जातो. सध्या राज्यात निवडणुकांची धामधूम सुरू असल्याने प्रचार शिगेला पोहोचला आहे. अशातच शरद पवार यांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या सक्रिय नेत्यावर हल्ला झाल्याने जिल्ह्यात तणावाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. हा हल्ला राजकीय वैमनस्यातून झाला की यामागे दुसरे काही कारण आहे, याबाबत सध्या तर्कवितर्क लढवले जात आहेत. मात्र, ऐन निवडणुकीत विरोधी पक्षाच्या नेत्याला लक्ष्य करण्यात आल्याने कार्यकर्त्यांमध्ये संतापाची लाट उसळली आहे.

पोलिसांकडून वेगाने तपास सुरू घटनेची माहिती मिळताच बीड पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेऊन पाहणी केली. राम खाडे यांच्या समर्थकांनी दिलेल्या तक्रारीनंतर पोलिसांनी अज्ञातांविरोधात गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू केली आहे. पोलीस अधिक्षकांनी या प्रकरणाची गंभीर दखल घेतली असून हल्लेखोरांच्या शोधासाठी विशेष पथके रवाना करण्यात आली आहेत. पोलिसांनी घटनास्थळावरून काही पुरावे गोळा केले असून परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेज तपासण्याचे काम सुरू आहे. लवकरच आरोपींना जेरबंद करण्यात येईल, असे आश्वासन पोलीस प्रशासनाकडून देण्यात आले आहे.

बीडमध्ये गुन्हेगारी वाढली

गेल्या काही दिवसांपासून बीड जिल्ह्यात हाणामारी आणि हल्ल्यांच्या घटनांमध्ये लक्षणीय वाढ झाली आहे. काही दिवसांपूर्वीच बदलापूर आणि कर्जत रेल्वे प्रवासासंदर्भात पंतप्रधानांनी घेतलेल्या निर्णयाची आणि हाँगकाँग मधील आगीच्या घटनेची चर्चा सुरू असतानाच, आता बीडमधील या राजकीय हल्ल्याने राज्याचे लक्ष वेधून घेतले आहे. दिवसाढवळ्या घडणाऱ्या अशा प्रकारांमुळे सर्वसामान्यांमध्ये भीतीचे वातावरण असून, गुन्हेगारांवर पोलिसांचा वचक राहिला आहे का, असा सवाल उपस्थित केला जात आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *